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DIBAJI

Kwa mujibu wa Hati ya Mgawanyo wa Majukumu ya Wizara kama 
ilivyotolewa na Mheshimiwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania wakati akiidhinisha Muundo Mpya na Mgawanyo wa 
Majukumu ya Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi mnamo Januari 
2021, Wizara ilipewa jukumu la kuratibu, kusimamia na kutekeleza 
majukumu ya kulinda usalama wa raia na mali zao.

Kwa lengo la kuhakikisha kwamba Wizara inatoa huduma bora, 
kwa wakati na zinazokidhi mahitaji na matarajio ya wateja wetu, 
Mkataba umeainisha aina za huduma, viwango na ubora wa 
huduma zinazotolewa, maadili ya watumishi, haki na wajibu 
wa wateja wetu na njia za kutoa mrejesho juu ya huduma 
zinazotolewa na Taasisi. Wizara itakuwa tayari kupokea mrejesho 
kutoka kwa wateja utakaowezesha kuboreshwa zaidi kwa huduma 
zinazotolewa endapo hazikidhi viwango vilivyowekwa.

Tunaamini kwamba, kuwepo kwa Mkataba wa Huduma kwa Mteja 
itatusaidia kwa kubaini ufanisi katika utoaji huduma, mafanikio 
na changamoto zinazotukabili katika utekelezaji wa majukumu 
na hivyo kuweka mikakati ya kuboresha zaidi utoaji wa huduma 
inakayokidhi mahitaji ya wateja.

Mwisho nikiwa Waziri Mwenye dhamana na Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi, ninawakaribisha Wateja na Wadau wetu wote 
kutumia huduma zetu.

Mhandisi Hamadi Y. Masauni
WAZIRI WA MAMBO YA NDANI YA NCHI
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1.0  DIRA, DHIMA NA MAADILI YETU

1.1 Dira

	 Kuwa Wizara yenye ufanisi katika kusimamia na 		
	 kuhakikisha amani, utii wa Sheria, usalama wa raia na 	
	 mali zao.

1.2 Dhima

	 Kudumisha usalama, amani na utulivu kwa kuandaa na 	
	 kutekeleza Sera na Sheria husika.

1.3	 Maadili Yetu

i.	 Uwajibikaji
	 Tunawajibika kutokana na matokeo ya utendaji au 		
	 maamuzi yetu.

ii.	 Uwazi
	 Tunafanya maamuzi yatakayozingatia uhalisia, kanuni 		
	 na miongozo, sheria na taratibu zinazosimamia utendaji 	
	 katika Utumishi wa Umma. 

iii.	 Uadilifu
	 Tunasimamia misingi ya haki, ukweli, heshima, staha na 	
	 tabia njema katika utendaji wa kazi

iv.	 Usiri
	 Tunazingatia usalama wa taarifa zinazopokelewa na 		
	 huduma zinazotolewa kwa wateja. 

v.	 Usawa
	 Tunatoa huduma kwa wateja wote kwa kuzingatia usawa 	
	 na bila upendeleo au ubaguzi wa aina yoyote.

vi.	 Ubunifu
	 Tunaboresha huduma zetu ili zipatikane kwa njia rahisi, 	
	 nafuu na kwa haraka.

06 Mkataba wa Huduma kwa Mteja



2.0  MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba ni kuutarifu Umma kuhusu aina, viwango 
na ubora wa huduma zinazotolewa na Wizara ya Wizara ya Mambo 
ya Ndani ya Nchi. Mkataba unalenga kuwajengea watumishi 
mtazamo chanya wa kuwahudumia Wateja kwa kuwajali na kutoa 
huduma bora zinazokidhi matarajio yao pamoja na kuongeza 
uwajibikaji kwa watumishi wanaotoa huduma. Aidha, Mkataba 
unatoa utaratibu kwa Umma kuhusu njia zitakazo tumika kutoa 
mrejesho endapo huduma zitolewazo hazitakidhi matarajio yao. 
Mkataba umeainisha wajibu wa Wizara na Mteja na haki ya Mteja 
ili aweze kupatiwa huduma bora.
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3.0 WATEJA WETU

i.	 Taasisi za Umma,

ii.	 Balozi za Nje zilizopo Tanzania na Balozi za Tanzania Nje 	
	 ya Nchi ;

iii.	 Mkimbizi/muomba hifadhi;

iv.	 Mashirika ya Huduma za kibinadamu:

v.	 Taasisi/Mashirika ya kimataifa;

vi.	 Washirika/Wadau wa maendeleo;

vii.	 Raia wa Kigeni;

viii.	 Mwananchi;

ix.	 Wafungwa na Mahabusi;

x.	 Waathirika wa makosa;

xi.	 (NGOs);

xii.	 Taasisi Binafsi;

xiii.	 Jumuiya za kidini na Kiraia; na

xiv.	 Vyombo vya Habari.

4.0 HUDUMA ZETU

Wizara inatoa huduma zifuatazo kwa Wateja wake: -
i.	 Huduma za Polisi;

ii.	 Huduma za Magereza;
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iii.	 Huduma za Zimamoto;

iv.	 Huduma za Uhamiaji;

v.	 Usajili wa Jumuia;

vi.	 Kuzuia na Kupambana na Usafirishaji Haramu wa Binada	
	 mu;

vii.	 Huduma kwa Wakimbizi;

viii.	 Huduma za Uangalizi

ix.	 Taarifa mbalimbali;

x.	 Huduma nyinginezo.

5.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

5.1 Huduma za Jeshi la Polisi

a)	 Kutoa Hati mbalimbali

i.	 Tunatoa Hati ya Tabia Njema ya kusafiri nje ya nchi au     	
	 kupata ajira ndani ya siku 14 za kazi

ii.	 Tutatoa Hati ya Ukaguzi wa Magari kabla ya kusajiliwa 	
	 ndani ya Dakika15 baada ya gari kukaguliwa; 

iii.	 Tunatoa hati ya kupotelewa (Loss report);

b)	 Kutoa Leseni, Kibali na Kibandiko

i.	 Tutatoa kibandiko (Sticker) cha Wiki ya nenda kwa usala	
	 ma barabarani ndani ya Dakika 15 baada ya kukamilisha 	
	 ukaguzi;

ii.	 Tutatoa kibali cha kusajili Kampuni binafsi ya Ulinzi ndani 	
	 ya siku tatu (3) baada ya kuwasilisha maombi.
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5.2 Huduma za Jeshi la Uhamiaji

a)	 Kutoa Pasipoti kwa raia wa Tanzania

i.	 Tutatoa pasipoti kwa raia wa Tanzania ndani ya: -

	 Siku tano (5) kwa Ofisi ya Makao Makuu ya 	 	
	 	 Uhamiaji Dar es Salaam au Afisi Kuu Zanzibar;

	 Siku 10 kwa Ofisi za Uhamiaji Mikoa; na

	 Siku 21 kwa Balozi za Tanzania Nje ya Nchi.

b)	 Kutoa Pasi za kuishi nchini kwa raia wa Kigeni

i.	 Tutatoa pasi kwa tegemezi na mwenza wa raia wa 		
	 Tanzania kuishi nchini ndani ya siku tatu (3) za kazi;

ii.	 Tutatoa pasi kwa mlowezi kuishi nchini ndani ya siku 5 za 	
	 kazi;

iii.	 Tutatoa pasi ya msimu kwa Wahamiaji wageni (Seasonal 	
	 migrant pass) ndani ya siku saba (7) za kazi;

iv.	 Tutatoa pasi kwa tegemezi na mwenza wa raia wa kigeni 	
	 kuishi nchini ndani ya siku tatu (3) za kazi; na

v.	 Tutatoa pasi ya kutoka na kurejea nchini mara kwa mara 	
	 kwa mgeni mkaazi (Re-entry pass) ndani ya siku moja 	
	 (1) ya kazi.

c)	 Kutoa idhini mbalimbali

i.	 Tutatoa idhini ya kuukana uraia wa Tanzania ndani ya siku 	
	 tatu (3) za kazi;
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ii.	 Tutatoa idhini ya kutoka/kurejea nchini kwa raia wa 		
	 Tanzania ndani ya dakika tatu (3);

iii.	 Tutatoa idhini ya kutoka/kuingia nchini kwa raia wa kigeni 	
	 ndani ya:- 

	Dakika tatu (3) kwa mgeni mwenye viza au kibali cha ukaazi’

	Dakika 10 kwa mgeni anayehitaji viza wakati wa kuingia.

d)	 Kutoa Hati mbalimbali

ii.	 Tutatoa Hati ya dharura ya safari ya je ya nchi kwa raia wa 	
	 Tanzania ndani ya siku moja (1) ya kazi;

iii.	 Tutatoa hati ya msamaha kwa raia wa kigeni wenye hadhi 	
	 ya kidiplomasia/wanafunzi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki 	
	 n.k wanaoishi nchini ndani ya siku tano (5) za kazi;

iv.	 Tutatoa hati ya utambulisho wa safari (certificate of 	 	
	 identity) kwa raia wa kigeni anaye rejea nchini kwao 		
	 baada ya kupoteza/kuharibika Pasipoti ya kusafiria akiwa 	
	 nchini ndani ya siku moja (1) ya kazi;

e)	 Tutatoa hadhi ya uraia pacha kwa mtoto mwenye umri 	
	 chini ya miaka 18 ndani ya siku moja (1) ya kazi;

f)	 Tutamuunganisha na familia yake raia wa Tanzania 		
	 anayerejeshwa kutoka nje ya nchi ndani ya:-

	Siku tatu (3) kwa mhanga; na

	Siku 14 kwa mtuhumiwa.

g)	 Tutatoa uraia wa Tajinisi wa Tanzania (Citizeship by 		
	 naturalization) ndani ya:- 
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	Miezi 12 kwa raia wa kigeni

	Siku 90 kwa mwanamke aliyeolewa na raia wa Tanzania;

	Siku 90 kwa mtoto.

h)	 Tutathibitisha uraia wa Tanzania ndani ya siku tatu (3);

i)	 Tutatoa kibali cha ukaazi kwa raia wa kigeni kama 		
	 ifuatavyo:-

i.	 Kibali cha ukaaazi kwa raia wa kigeni Daraja A

-	Maombi yatakayo pokelewa kupitia TIC, ZIPA na EPZA -  	
	 ndani ya siku tatu (3); za kazi.

-	Maombi yatakayo pokelewa kupitia Ofisi za Kamishna 	
	 Jenerali Makao Makuu na Afisi Kuu ya Uhamiaji - ndani 	
	 ya siku tano (5); siku za kazi.

ii.	 Kibali cha ukaazi kwa raia wa kigeni Daraja B - ndani ya 	
	 siku tatu (3) za kazi;

iii.	 Kibali cha ukaazi kwa raia wa kigeni Daraja C - ndani ya 	
	 siku tatu (3) za kazi.

j)	 Kutoa Viza 
i.	 Tutatoa viza kwa njia ya mtandao kwa raia wa kigeni 		

	 wanaoingia nchini kwa shughuli mbalimbali - ndani ya 	
	 siku 10 za kazi; na

ii.	 Tutatoa Viza rejea kwa raia wa kigeni wa Matifa maalum – 	
	 ndani ya siku 90 za kazi.

k)	 Tutatoa pasipoti ya safari kwa mujibu wa Mkataba wa 		
	 Kimataifa wa Geneva kwa raia wa Tanzania na Mgeni - 	
	 ndani ya siku tano (5) za kazi.
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5.3 Huduma za Jeshi la Zimamoto

a)	 Kutoa Hati mbalimbali

i.	 Tutatoa Hati ya Usalama wa Moto ndani ya siku tatu (3) 	
	 za kazi;

ii.	 Tutatoa Hati ya Umahiri katika Huduma za Zimamoto 		
	 ndani 	ya siku tatu (3) za kazi;

b)	 Kutoa huduma za Kuzima moto na Uokoaji

i.	 Tutazima moto kutegemeana na umbali na hali ya hewa 	
	 ndani ya:-

	Dakika 10 kwa kipenyo cha umbali kisichozidi kilometa 2.5;

	Dakika 60 kwa kipenyo cha umbali kinachozidi kilometa 	
	 2.5;

ii.	 Tutatoa huduma ya uokoaji kutegemeana na umbali na 	
	 hali ya hewa ndani ya:-

	Dakika 10 kwa kipenyo cha umbali kisichozidi kilometa 	
	 2.5; na

	Dakika 60 kwa kipenyo cha umbali kinachozidi kilometa 	
	 2.5.

c)	 Kutoa taarifa za Usalama wa Moto

i.	 Tutatoa mafunzo juu ya moto na uokoaji ndani ya siku 	
	 moja (1) baada ya kupokea maombi;

ii.	 Tutatoa taarifa na ufafanuzi kuhusu masuala ya moto na 	
	 uokoaji ndani ya siku moja ya kazi;
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iii.	 Tutatoa taarifa ya Usalama wa Moto ndani ya siku saba 	
	 (7) baada ya uchunguzi kukamilika;

iv.	 Tutatoa taarifa ya Usalama wa Moto katika Vyombo vya 	
	 Moto ndani ya siku tatu (3) za kazi;

v.	 Tutatoa taarifa ya Ukaguzi wa Kinga na Tahadhari ya Moto 	
	 katika Majenzi ndani ya siku saba (7);

vi.	 Tutatoa taarifa ya Uchunguzi wa Moto ndani ya siku tatu 	
	 (3) baada ya uchunguzi kukamilika.

vii.	 Tutatoa Taarifa ya Tukio la Moto ndani ya siku tatu (3)   	
	 baada ya uchunguzi kukamilika.

d)	 Msaada wa dharura na ushauri wa kitaalam

i.	 Tutatoa ushauri wa Kitaalamu Juu ya Kinga na Tadhahari 	
	 ya Moto, Vifaa vya Ujenzi na Viwango vya Vifaa vya 		
	 Kuzima, Kudhibiti na Kupambana Moto ndani ya siku saba 	
	 (7) za kazi; na

ii.	 Tutatoa msaada wa dharura wa Kibinadamu (mfano 		
	 kuhamisha watu kutoka makazi hatarishi, maji ya dharula, 	
	 huduma ya kwanza, gari ya wagonjwa n.k) ndani ya siku 	
	 saba (7).

5.4 Huduma za Jeshi la Magereza

a)	 Kutoa vibali mbalimbali

i.	 Tutatoa kibali cha kutoa huduma za kiroho kulingana na 	
	 madhehebu wafungwa na mahabusi ndani ya siku saba 	
	 (7) za kazi;
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ii.	 Tutatoa Kibali cha mfungwa/mahabusi kuonana na 		
	 kufanya mazungumzo na ndugu, jamaa na marafiki zao 	
	 ndani 	ya Dakika 10 baada ya kupata maombi;

iii.	 Tutatoa kibali cha kuleta chakula kwa mahabusi ndani ya 	
	 siku moja (1);

iv.	 Tutatoa kibali cha kutoa misaada kwa wafungwa/		
	 mahabusi ndani ya siku 14; na

v.	 Tutatoa kibali kwa Wawakilishi/Mabalozi kutembelea 		
	 Magerezani kwa ajili ya kukutana na wafungwa/mahabusi 	
	 wa raia wa nchi zao ndani ya siku saba (7).

b)	 Kutoa huduma za msingi 

i.	 Tutatoa matibabu kwa mfungwa/mahabusi ndani ya saa 	
	 tano (5) baada ya kugundulika kuwa na ugonjwa;

ii.	 Tutatoa chakula kwa kwa mfungwa/mahabusi mara mbili 	
	 kwa siku.

iii.	 Tutatoa malazi na mavazi kwa mfungwa/mahabusi ndani 	
	 ya siku moja (1) baada ya mfungwa kupokelewa gerezani;

c)	 Tutatoa hati ya kuachiliwa huru kwa mfungwa/mahabusi 	
	 ndani ya dakika tano (5) baada ya kupata kibali cha 	 	
	 mahakama; 

d)	 Tutatoa majarida, magazeti, vitabu, kuangalia luninga na 	
	 kusikiliza redio kwa mfungwa na mahabusi kila siku;

e)	 Tutatoa ushauri nasihi kwa mfungwa/mahabusi kila 		
	 inapohitajika;

f)	 Tutatoa ujuzi katika shughuli za kiuchumi kwa mfungwa/	
	 mahabusi kila inapo hitajika;
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5.5 Usajili wa Jumuiya mbalimbali

a)	 Kutoa kibali cha usajili na kuendesha ibada

i.	 Tutatoa kibali cha muda cha kuendelea na ibada kwa 		
	 taasisi za kidini ndani ya siku 30 za kazi baada ya 		
	 kuwasilisha nyaraka stahiki;

ii.	 Tutatoa kibali kwa jumuiya zinazoomba usajili kwenda 	
	 mamlaka mbalimbali ndani ya siku 30 za kazi;

iii.	 Tutasajili jumuiya za kitaaluma, kijamii na kiuchumi ndani 	
	 ya siku 30 za kazi baada ya kuwasilisha nyaraka stahiki.

b)	 Kutoa idhini ya mabadiliko ya Usajili

i.	 Tutatoa Idhini ya mabadiliko ya taarifa za usajili wa 		
	 Jumuiya iliyosajiliwa ndani ya siku 14 za kazi; na

ii.	 Tutatoa Idhini ya mabadiliko ya Katiba ya Jumuiya ndani 	
	 ya siku 30 za kazi.

c)	 Tutatoa taarifa ya upekuzi wa Jumuiya zilizosajiliwa ndani 	
	 ya siku 14 za kazi.

d)	 Tutatoa elimu juu ya utekelezaji wa masharti ya usajili wa 	
	 Jumuiya iliyosajiliwa kila siku; na

e)	 Tutasuluhisha migogoro ya Jumuiya ndani ya siku 90 	
	 za kazi baada ya kujiridhisha kuwa mgogoro huo 		
	 umeshindwa kushughulikiwa na vyombo vya ndani 		
	 vya jumuiya husika.
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5.6 Huduma za Kuzuia na Kupambana na Usafirishaji   Haramu 
wa Binadamu

a)	 Urejeshaji na uokoaji wa Wahanga wa Usafirishaji Haramu 	
	 wa Binadamu

i.	 Tutamrejesha mhanga wa Usafirishaji Haramu wa 	 	
	 Binadamu kwenye nchi yake ya asili ndani ya siku 30 za 	
	 kazi baada ya kutambuliwa na ubalozi wa nchi yake;

ii.	 Tutamrejesha mhanga wa Usafirishaji Haramu wa 	 	
	 Binadamu kwenye nchi yake ya asili ndani ya siku 30 za 	
	 kazi baada ya kutambuliwa na ubalozi wa nchi yake;

iii.	 Tutaokoa mhanga wa Usafirishaji Haramu wa Binadamu 	
	 aliyeko nchini ndani ya masaa 24. 

iv.	 Tutaokoa mhanga wa Usafirishaji Haramu wa Binadamu 	
	 aliyeko nje ya nchi ndani ya siku 30 za kazi baada ya 	
	 kutambuliwa na ubolozi wetu katika nchi husika.

b)	 Kutoa Mafunzo na Elimu ya Usafirishaji Haramu wa 	
	 Binadamu  

i.	 Tutatoa elimu kwa wananchi kuhusu Usafirishaji Haramu 	
	 wa Binadamu mara moja kila mwezi;

ii.	 Tutatoa mafunzo kwa wadau wa kuzuia na kupambana na 	
	 Usafirishaji Haramu wa Binadamu mara moja kila mwezi;

c)	 Tutatoa ulinzi kwa mhanga wa Usafirishaji Haramu wa 	
	 Binadamu mara tu anapotambuliwa;
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d)	 Tutatoa mahitaji ya msingi ya kibinadamu kwa mhanga 	
	 wa Usafirishaji Haramu wa Binadamu ndani ya 		
	 masaa 24 baada ya kutambuliwa;

e)	 Tutatoa ujuzi kwa mhanga wa Usafirishaji Haramu wa 	
	 Binadamu katika shughuli za kiuchumi ndani ya siku 30 	
	 za kazi baada ya kupokelewa kwenye nyumba salama;

f)	 Tutatoa huduma za rufaa kwa mhanga wa 			 
	 Usafirishaji Haramu wa Binadamu ndani ya siku 14 		
	 baada yakupokelewa kwenye nyumba salama;

g)	 Kutoa msaada na ushauri wa kisheria

i.	 Tutatoa msaada wa kisheria kwa mhanga wa Usafirishaji 	
	 Haramu wa Binadamu ndani ya siku 30 baada ya 		
	 kupokelewa kwenye nyumba salama;

ii.	 Tutatoa ushauri nasaha kwa mhanga wa Usafirishaji 	 	
	 Haramu wa Binadamu ndani ya siku saba (7) baada 		
	 ya kupokelewa kwenye nyumba salama;

iii.	 Tutamuunganisha mhanga wa Usafirishaji Haramu wa 	
	 Binadamu na familia yake ndani ya siku 14 baada ya 	
	 kumaliza programu za urekebishaji;

5.7 Huduma Kwa Wakimbizi

a)	 Kutoa vibali 

i.	 Tutatoa kibali kwa wakimbizi wenye shida mbalimbali za 	
	 kusafiri ndani ya nchi ndani ya siku sita (6) za kazi;

ii.	 Tutatoa kibali kwa wakimbizi kupatiwa pasipoti ya kusafiri 	
	 nje ya nchi ndani ya siku tatu (3) za kazi;

iii.	 Tutatoa kibali kwa wakimbizi kupatiwa kibali cha ukaazi 	
	 nchini ndani ya siku tatu (3) za kazi;
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iv.	 Tutatoa kibali cha kusoma kwa wakimbizi wenye uhitaji 	
	 ndani ya siku saba (7) za kazi;

v.	 Tutatoa kibali cha kufanya kazi ndani ya maeneo tengefu 	
	 ya wakimbizi ndani ya siku tatu (3) za kazi;

vi.	 Tutatoa kibali kwa mashirika kutoa huduma za kibinadamu 	
	 kwenye kambi za wakimbizi ndani ya siku 30 za kazi;

vii.	 Tutatoa kibali cha kutembelea kambi za wakimbizi ndani 	
	 ya siku tatu (3) za kazi baada ya kupokea maombi; na

viii.	 Tutatoa kibali cha kuendesha tafiti katika kambi za 	 	
	 wakimbizi ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupokea 	
	 maombi yaliyokamilika.

b)	 Tutasajili wakimbizi katika kambi ya kuishi ndani ya siku 	
	 mbili (2) baada ya kupata maombi; na

c)	 Tutaidhinisha maombi ya kufanya kazi nchini watumishi 	
	 wasio raia ndani ya siku 14 za kazi.

5.8 Huduma za Uangalizi

a)	 Tutatoa taarifa ya uchunguzi wa kijamii kwa mfungwa/		
	 mtuhumiwa ili kupata kifungo cha nje ya gereza ndani ya 	
	 siku 14 baada mahakama kutoa maelekezo

b)	 Tutatoa ushauri nasihi kwa mfungwa/mhathirika wa kosa 	
	 kila inapohitajika;

c)	 Tutamuunganisha mfungwa mwenye mahitaji maalum na 	
	 taasisi zinazotoa huduma za urekebishajin ndani ya siku 	
	 saba (7) baada ya kuhukumiwa;
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d)	 Tutatoa huduma ya nguvu kazi ya wafungwa kwa taasisi 	
	 za Serikali ndani ya siku mblili (2) za kazi baada ya 		
	 kupokea maombi;

5.9 Taarifa nyinginezo

a)	 Tutatoa taarifa ya ukaguzi wa ndani ya siku 25 baada ya 	
	 robo mwaka kukamilika;

b)	 Tutatoa taarifa ya ukaguzi wa ununuzi ndani ya siku 14 	
	 baada ya robo kukamilika;

c)	 Tutatoa taarifa za Utekelezaji wa Mpango na Bajeti ndani 	
	 ya siku 15 baada robo ya mwaka wa fedha kukamilika;

d)	 Tutatoa taarifa ya Mpango wa Ununuzi ndani ya siku 14 	
	 baada ya mwaka wa fedha.

5.10 Huduma nyinginezo

a)	 Tutatoa mrejesho wa malalamilo yaliyowasilishwa ndani 	
	 ya siku saba (7) baaada ya kupata majibu kutoka kwenye 	
	 idara iliyolalamikiwa;

b)	 Tutatoa zabuni kwa kuzingatia Sura namba 75 ya Sheria 	
	 ya ununuzi wa Umma;

c)	 Tutapokea simu ya ofisi ndani ya miito mitatu (3);

d)	 Tutajibu barua ndani ya siku tano (5) za kazi na.

e)	 Tutatoa namba ya malipo ndani ya siku moja (moja) 	
	 baada ya kupokea maombi ya mteja. 

6.0 	 WAJIBU WA WIZARA

Ili kuhakikisha kuwa Wizara inatoa huduma bora kwa Mteja 
tawajibika kwa yafuatayo: 

i.	 Kuheshimu na kuwajali wateja;
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ii.	 Kutoa elimu kuhusu huduma zitolewazo na Wizara;
iii.	 Kutoa huduma bila upendeleo;
iv.	 Kutoa taarifa sahihi;
v.	 Kutoa huduma kwa kutumia lugha nzuri kwa mteja;
vi.	 Kujenga uhusiano mzuri na wateja wetu; 
vii.	 Kuheshimu mawazo na maoni ya mteja;
viii.	 Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika 		

	 kuboresha huduma; na
ix.	 Kutoa mrejesho kuhusu huduma iliyoombwa na wateja.

7.0	 HAKI NA WAJIBU MTEJA 

	 7.1 Haki za Mteja
Wateja wetu wana haki zifuatazo katika kupata huduma:-
i.	 Kusikilizwa na kuthaniniwa;
ii.	 Kuhudumiwa kwa heshima na kwa wakati;
iii.	 Kupata mrejesho wa huduma kwa wakati;
iv.	 Kupatiwa taarifa sahihi zinazohusiana aliyoomba;
v.	 Kutoa maoni kuhusu huduma aliyopatiwa; na
vi.	 Kukata rufaa ikiwa hajaridhika na huduma aliyopewa

	 7.2	 Wajibu wa Mteja
Wateja wetu wana wajibu ufuatao:-
i.	 Kutii sheria bila shuruti
ii.	 Kumsikiliza na kumheshimu mtoa huduma; 
iii.	 Kuzingatia taratibu na miongozo iliyopo;
iv.	 Kutoa taarifa sahihi na kwa wakati;
v.	 Kutotoa zawadi, au kitu chochote kwa lengo la kupata 	

	 huduma.

8.0	 MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA

Wizara inawakaribisha wateja kutoa mrejesho wa huduma 
tunazozitoa, mrejesho huo ni muhimu katika kuboresha huduma 
zetu na unaweza kuwa maoni, malalamiko na mapendekezo ya 
namna bora ya kutoa huduma kwa wateja. Mrejesho unaweza
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kutolewa kwa njia zifuatazo; Anuani ya Wizara, sanduku la maoni, 
barua pepe, simu ya mezani, nukushi, ana kwa ana, dawati la 
malalamiko, e -mrejesho na tovuti ya Wizara.

9.0	 UTAMBULISHO NA MAWASILIANO NA WIZARA

Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi inapatikana katika Mji wa 
Serikali Mtumba Jijini Dodoma, Mtaa wa Habari/Afya. Mteja 
anaweza kuwasiliana na Wizara kupitia njia zifuatazo; -

Katibu Mkuu,

Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi,	

Mji wa Serikali - Mtumba,

Mtaa wa Habari/Afya,

S.L.P 2916,

40483 DODOMA.

Simu:	 255 - 26 - 212 0486, 255 - 26 - 212 2617

Nukushi: 255 - 26  - 2963501

Barua pepe; 	 ps@moha.go.tz na gcu@moha.go.tz

Histagram:   wizaramnn

Twitter:  WizaraMNN

Tovuti: www.moha.go.tz

	

Ofisi zetu zitakuwa wazi siku za kazi kuanzia saa 1.30 asubuhi 
mpaka saa 9.30.00 Alasiri jioni.
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Mawasiliano na taasisi zilizo chini ya Wizara
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KIMEPIGWACHAPA NA MPIGACHAPA MKUU WA SERIKALI, DODOMA - TANZANIA

www.moha.go.tzwizaramnn wizaraMNN

Usalama wa Raia na Mali zao ndio Nguzo yetu


